

**MIRADI YA MAENDELEO INAYOTARAJIWA KUTEKELEZWA KATIKA BAJETI YA MWAKA  
2022/2023**

Na.	Idara/Kitengo	Jina la mradi	Fedha Tengwa	Chanzo cha Fedha
	<b>Elimu Sekondari</b>	Ukamilishaji wa chumba cha Maabara Iringo sekondari	30,000,000.00	Serikali Kuu
		Ujenzi wa shule mpya ya sekondari ya kata ya kigera	570,000,000.00	SEQUIP
		Usimamizi na Ufuatiliaji wa miradi	3,000,000.00	SEQUIP
		Ukarabati wa vyumba vya madarasa yaliyojengwa kwa nguvu za wananchi miaka ya nyuma katika shule za sekondari Mukendo, Nyamitwebiri, Mshikamano, Iringo, Mwisenge, Buhare na Bweri.	70,000,000.00	Mapato ya Ndani
		Ununuzi wa mashine ya kutolea copy kwa ajili kurudufu mitihani ya mazoezi	12,000,000.00	Mapato ya Ndani
		Ukarabati wa vyumba 2 vya madarasa shule ya sekondari Makoko	18,000,000.00	Mapato ya Ndani
		Mitihani wa kidato cha II, IV na VI	283,951,000.00	Serikali Kuu
		Fedha za elimu bila malipo	1,753,018,000.00	Serikali Kuu
		<b>Jumla Elimu Sekondari</b>	<b>2,739,969,000.00</b>	
	<b>Elimu Msingi</b>	Mitihani darasa IV na VII	227,358,000.00	Serikali Kuu
		Elimu bila Malipo (EBM)	252,121,500.00	
		Ujenzi wa chumba kimoja cha darasa shule ya msingi Mshikamano A	12,500,000.00	Serikali Kuu
		Ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa shule ya msingi Mtakuja B	25,000,000.00	Serikali Kuu
		Ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa shule ya msingi Kigera A	22,800,000.00	Serikali Kuu
		Ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa shule ya msingi Nyamatara A	22,975,000.00	Serikali Kuu
		Ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa shule ya msingi Nyamatara B	22,975,000.00	Serikali Kuu
		Ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa shule ya msingi Kambarage A	25,000,000.00	Serikali Kuu
		Ujenzi wa matundu 10 ya vyoo katika shule ya msingi Nyabisare	11,000,000.00	Serikali Kuu
		Ujenzi wa matundu 10 ya vyoo katika shule ya msingi Nyarusurya	11,000,000.00	Serikali Kuu

		Ujenzi wa matundu 10 ya vyoo katika shule ya msingi Makoko	11,000,000.00	Serikali Kuu
		Ukarabati wa shule ya msingi Nyasho B	90,000,000.00	Serikali Kuu
		Ukarabati wa shule ya msingi Mtakuja A	90,000,000.00	Serikali Kuu
		Ujenzi wa vyumba vitatu vya madarasa shule ya msingi Nyasho B	60,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa shule ya msingi Mshikamano A	40,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa shule ya msingi Mshikamano B	40,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa shule ya msingi Mtakuja A	40,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa shule ya msingi Mukendo	40,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa shule ya msingi Nyarigamba A	40,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa vyumba vitatu vya madarasa shule ya msingi Bukanga	60,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa shule ya msingi Kwangwa	40,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa vyumba vitatu vya madarasa shule ya msingi Makoko	60,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa vyumba vitatu vya madarasa shule ya msingi Nyakato C	60,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa vyumba vitatu vya madarasa shule ya msingi Songambebe	60,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa vyumba vitano vya madarasa shule ya msingi Buhare Mpya	100,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa vyumba vitatu vya madarasa shule ya msingi Nyamatara A	60,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa shule ya msingi Mtakuja B	40,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa vyumba vitatu vya madarasa shule ya msingi Nyabisare	60,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa vyumba vinne vya madarasa shule ya msingi	60,000,000.00	EP4R

		Nyarusurya		
		Ujenzi wa vyumba vitatu vya madarasa shule ya msingi Nyamatara B	60,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa shule ya msingi Kapteni Msangi	60,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa chumba kimoja cha darasa shule ya msingi Rwamlimi A	20,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa vyumba vitatu vya madarasa shule ya msingi Kambarage B	60,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa matundu 12 ya vyoo katika shule ya msingi Kamumyonge A	13,200,000.00	EP4R
		Ujenzi wa matundu 12 ya vyoo katika shule ya msingi Musoma	13,200,000.00	EP4R
		Ujenzi wa matundu 12 ya vyoo katika shule ya msingi Nyakato B	13,200,000.00	EP4R
		Ujenzi wa matundu 12 ya vyoo katika shule ya msingi Iringo B	13,200,000.00	EP4R
		Ujenzi wa matundu 12 ya vyoo katika shule ya msingi Mkendo	13,200,000.00	EP4R
		Ujenzi wa matundu 12 ya vyoo katika shule ya msingi Nyasho B	13,200,000.00	EP4R
		Ujenzi wa matundu 12 ya vyoo katika shule ya msingi Buhare	13,200,000.00	EP4R
		Ujenzi wa matundu 12 ya vyoo katika shule ya msingi Nyamatara A	13,200,000.00	EP4R
		Ujenzi wa matundu 12 ya vyoo katika shule ya msingi Nyamatara B	13,200,000.00	EP4R
		Ujenzi wa matundu 10 ya vyoo katika shule ya msingi Nyarigamba A	11,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa matundu 10 ya vyoo katika shule ya msingi Songambebe	11,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa matundu 10 ya vyoo katika shule ya msingi Nyakato C	11,000,000.00	EP4R
		Ujenzi wa matundu 12 ya vyoo katika shule ya msingi Nyarigamba B	13,200,000.00	EP4R
		Utengenezaji wa madawati 340	25,500,000.00	Mapato ya ndani
		Ujenzi wa chumba kimoja cha darasa shule ya msingi Kiara	12,500,000.00	Mapato ya ndani
		Ukarabati wa shule ya msingi Mukendo	50,000,000.00	Mapato ya ndani
		Ujenzi wa chumba kimoja cha darasa shule ya msingi Mtakuja B	12,500,000.00	Mapato ya ndani

		Ujenzi wa matundu 10 ya vyoo katika shule ya msingi Bukoba	11,000,000.00	Mapato ya ndani
		Ujenzi wa matundu 10 ya vyoo katika shule ya msingi Bweri	11,000,000.00	Mapato ya ndani
		Ujenzi wa matundu 10 ya vyoo katika shule ya msingi Nyamatara A	11,000,000.00	Mapato ya ndani
		Ujenzi wa matundu 10 ya vyoo katika shule ya msingi Nyamatara B	11,000,000.00	Mapato ya ndani
		Ujenzi wa matundu 5 ya vyoo katika shule ya msingi Iringo B	5,500,000.00	Mapato ya ndani
		<b>Jumla ya elimu msingi</b>	<b>2,198,729,500.00</b>	
	<b>Afya</b>	Kutekeleza shughuli za utawala, mapambano dhidi ya UKIMWI, mapambano dhidi ya lishe duni, uhamasishaji wa bima ya afya iliyoboreshwa, kuzuia vifo vya kina mama wajawazito katika ngazi ya Halmashauri (CHMT)	30,781,350.00	Basket Fund
		Kutekeleza shughuli za utawala, mapambano dhidi ya UKIMWI, mapambano dhidi ya lishe duni, mapambano dhidi ya malaria, uhamasishaji wa bima ya afya iliyoboreshwa, manunuzi ya dawa na vifaa tiba, kuzuia vifo vya kina mama wajawazito katika ngazi ya vituo vya afya	69,771,060.00	Basket Fund
		Kutekeleza shughuli za utawala, mapambano dhidi ya UKIMWI, mapambano dhidi ya lishe duni, mapambano dhidi ya malaria, uhamasishaji wa bima ya afya iliyoboreshwa, manunuzi ya dawa na vifaa tiba, kuzuia vifo vya kina mama wajawazito katika ngazi ya zahanati	104,656,590.00	Basket Fund
		Ujenzi wa Hospitali ya Wilaya	500,000,000.00	Serikali Kuu
		Ununuzi wa vifaa tiba kwa vituo vya Afya vya Makoko na Rwamlimi	150,000,000.00	Serikali Kuu
		Ununuzi wa vifaa tiba kwa zahanati ya Kamnyonge na Mshikamano	50,000,000.00	Serikali Kuu
		Ukamilishaji wa zahanati ya Kamnyonge na Mshikamano	50,000,000.00	Serikali Kuu
		Kuchangia ukamilishaji wa zahanati ya Mshikamano	17,068,000.00	Mapato ya Ndani
		Kuchangia shilingi 1,000 kwa kila mototo mwenye umri chini ya miaka 5 kwa ajili ya shughuli za Lishe	32,932,000.00	Mapato ya Ndani

		Kutoa vyeti vya kuzaliwa kwa watoto wenye umri chini ya miaka 5	10,000,000.00	UNICEF
		Mapambano dhidi ya Maralia	2,827,000.00	Global Fund
		Mapambano dhidi ya kifua kikuu	5,446,000.00	Global Fund
		Fedha kwa ajili ya Chanjo ya UVIKO-19	75,873,000.00	GAVI
		<b>Jumla idara ya Afya</b>	<b>1,099,355,000.00</b>	
	Kilimo, Mifugo na Uvuvi	Kuwezesha ufugaji wa samaki kwa njia ya vizimba	12,640,000	Mapato ya Ndani
		Kufanya ukarabati wa mashua	1,360,000	Mapato ya Ndani
		Kufanya ukarabati wa machinjio ya Bweri	12,900,000	Mapato ya Ndani
		Kuwezesha ununuzi wa kifaa cha kupotezea fahamu mifugo kabla ya kuchinja na nondo zisizoshika kutu	3,100,000	Mapato ya Ndani
		Kuanzisha na kusimamia mashamba darasa ya mazao ya kilimo Wilaya ya Bariadi	9,942,980.00	Mapato ya Ndani
		Ukarabati wa kitalu nyumba cha Nyakabhindi	7,809,520	Mapato ya Ndani
		Kuanzisha na kusimamia mashamba darasa ya mazao ya kilimo Wilaya ya Butiama	4,672,500	Mapato ya Ndani
		Kufanya ukarabati wa ofisi ya kilimo, mifugo na uvuvi.	3,000,000	Mapato ya Ndani
		Kuanzisha na kusimamia mashamba ya kilimo Mseto katika Kata ya Bweri	1,565,000	Mapato ya Ndani
		Kuiwezesha sekta ya kilimo kufanya ufatiliaji wa mashamba yalioanzishwa Wilayani Butiama, Bariadi na katika kata ya Bweri	3,010,000	Mapato ya Ndani
		<b>Jumla Kilimo, Mifugo na Uvuvi</b>	<b>60,000,000.00</b>	
	Ujenzi	Kufungua barabara za pembezoni ya Kata	15,331,472	Mapato ya Ndani
		Ununuzi wa smoke detector, solar panel, fire extinguisher na Air condition	20,400,000.00	Mapato ya Ndani
		Ununuzi wa kibao cha kufyatua matofali	4,000,000.00	Mapato ya Ndani
		<b>Jumla idara ya Ujenzi</b>	<b>39,731,472.00</b>	
	Maendeleo ya Jamii	Kutoa Mikopo kwa vikundi vya wanawake, vijana na walemavu	215,243,824	Mapato ya Ndani
		Mpango wa kunusuru kaya masikini	1,185,935,000.00	TASAF III
		<b>Jumla idara yan Maendeleo ya Jamii</b>	<b>1,401,178,824.00</b>	
	Ardhi na	Ulipaji wa fidia kwa wananchi	150,000,000.00	Mapato ya Ndani

	Mipangomiji	waliochukuliwa maeneo yao na Serikali		
		<b>Jumla Idara ya Ardhi na Mipangomiji</b>	<b>150,000,000.00</b>	
	Utawala	Ujenzi wa ofisi ya kata Mwigobero	18,000,000.00	Mapato ya Ndani
		Ukarabati wa nyumba 1 ya Mkurugenzi	15,000,000.00	Mapato ya Ndani
		Ukarabati wa nyumba ya mkuu wa idara ya Halmashauri	15,000,000.00	Mapato ya Ndani
		<b>Jumla idara ya Utawala</b>	<b>48,000,000.00</b>	
	Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji	Kufanya usimamizi, ufuatiliaji na tathmini ya miradi ya maendeleo	47,000,000.00	Mapato ya Ndani
		Kuchochea maendeleo ya jimbo	59,981,000.00	Mfuko wa Jimbo
		<b>Jumla ya Mipango Takwimu na Ufuatiliaji</b>	<b>106,981,000.00</b>	
		<b>JUMLA KUU</b>	<b>8,183,018,000</b>	